เรื่องราว
เอลซ่า บลัดสโตน เกิดมาในตระกูลนักล่าสัตว์ประหลาดมายาวนาน เธอใช้อัญมณีโลหิตลึกลับเพื่อเพิ่มความแข็งแกร่งและอายุขัยของเธอ ในขณะที่เธอพยายามดำรงไว้ซึ่งมรดกอันภาคภูมิใจของตระกูล หลังจากที่ดูเหมือนจะเป็นชั่วนิรันดร์ของการล่าปีศาจและสัตว์ประหลาดในไทม์ไลน์ที่กำลังล่มสลายของเธอ เอลซ่าก็ถูกคัดเลือกโดยผู้สะสมเพื่อจับสิ่งมีชีวิตหายากและอันตรายจากความเป็นจริงอื่น ๆ เมื่อเดดพูล หุ้นส่วนคนใหม่ของเธอกลายเป็นกบฏ เอลซ่าถูกส่งไปเพื่อฟื้นฟูระเบียบ... เพียงเพื่อจะพบว่าเดดพูลได้ปลดปล่อยสัตว์ประหลาดทั้งหมดในพิพิธภัณฑ์ของผู้สะสมไปแล้ว ช่างสนุกอะไรเช่นนี้!
ความสามารถ
| สัญชาตญาณที่สืบทอดมา |
|---|
|
| Key | ปกติ |
| Special Effect 1 | สัญชาตญาณจะเลื่อนระดับเมื่อถึง 100 สูงสุด 3 ระดับ |
| Special Effect 2 | สำหรับแต่ละระดับสัญชาตญาณที่ได้รับ ลดคูลดาวน์ของ Helix Advance ลง 2 วินาที |
| Instinct from KOs | 100 |
| Damage/Instinct Conversion Rate | 0.08 |
| Additional Instinct from KOs Caught by Smoky Snare | 200 |
| ปืนบลาสเตอร์สองลำกล้อง |
|---|
|
| Key | คลิกซ้าย |
| Ammo | 8 |
| Damage | 4.5 ต่อนัด |
| Casting | กระสุนลูกซองโดนทันที |
| Fire Rate | ช่วงเวลาการยิงระหว่างกระสุนคือ 0.12 วินาที โดยมีช่วงเวลา 0.8 วินาทีระหว่างการยิงแต่ละชุด |
| Critical Hit | ใช่ |
| Damage Falloff | ความเสียหายลดลงเริ่มที่ 20m ลดลงเหลือ 70% ที่ระยะ 30m |
| Bullets Fired Each Cast | 10 |
| Crosshair Spread Radius (at 10m) | 0.13m |
| เจาะสัตว์ประหลาด |
|---|
|
| Key | คลิกซ้าย (เปิดใช้งานหลังจากพุ่งตัว) |
| Damage | 13+1.2% ของพลังชีวิตสูงสุดของศัตรู |
| Casting | กระสุนลูกซองโดนทันที |
| Critical Hit | ไม่มี |
| Bullets Fired Each Cast | 5 |
| Crosshair Spread Radius (at 6m) | 0.13m |
| การไล่ล่าอย่างไม่ลดละ |
|---|
|
| Key | E |
| Damage | 30 |
| Casting | สกิลสร้างดาเมจจากการเคลื่อนที่ |
| Cooldown | 8s |
| Dash Speed | 15m/s |
| Bonus Health | การใช้ Ruthless Pursuit และ Helix Advance แต่ละครั้งจะมอบพลังชีวิตโบนัส 30 หน่วย พลังชีวิตโบนัสสูงสุดคือ 75 หน่วย |
| Max Dash Speed | 15m/s |
| Special Effect 1 | ซัดศัตรูที่โดนขึ้นไป และเปิดใช้งานการโจมตีต่อเนื่อง |
| Special Effect 2 | การใช้ขั้นใดขั้นหนึ่งจะเสริมพลังให้ Double-Barrel Blaster ครั้งถัดไปของคุณ เปลี่ยนให้เป็น Monster-Piercer |
| Max Dash Distance | 8m |
| Max Dash Duration | 0.3s |
| โจมตีต่อเนื่อง |
|---|
|
| Key | E (โจมตีต่อเนื่อง) |
| Casting | ความสามารถโจมตีต่อเนื่อง |
| ก้าวเกลียว |
|---|
|
| Key | Shift |
| Casting | พุ่ง |
| Cooldown | 8s |
| Max Dash Speed | 27.5m/s |
| Special Effect | ภายใน 6 วินาทีหลังจากใช้ Helix Advance, Double-Barrel Blaster ครั้งถัดไปจะกลายเป็น Monster-Piercer |
| Special Effect 2 | การใช้ Ruthless Pursuit และ Helix Advance แต่ละครั้งจะมอบพลังชีวิตโบนัส 30 หน่วย พลังชีวิตโบนัสสูงสุดคือ 75 หน่วย |
| Max Dash Duration | 0.28s |
| กระสุนมีชีวิต |
|---|
|
| Key | คลิกขวา |
| Casting | กระสุน |
| Cooldown | 8s |
| Speed Boost | เพิ่มความเร็วในการเคลื่อนที่ 40% เป็นเวลา 1 วินาที |
| Tracing Range | ขอบเขตเวทมนตร์ทรงกลมรัศมี 8 เมตร |
| Maximum Splits | 3 |
| Projectile Speed | 60m/s |
| Special Effect 1 | หลังจากโจมตีโดนศัตรู กระสุนจะแยกเป็นกระสุนหลายนัดเพื่อติดตามศัตรูในระยะ |
| Special Effect 2 | กระสุนสร้างความเสียหายเพิ่มเติม 40 หน่วยต่อโล่และศัตรูที่มีพลังชีวิตโบนัส |
| Projectile Damage | 60 |
| กับดักควัน |
|---|
|
| Key | F |
| Casting | กับดักที่วางไว้ |
| Cooldown | 12s |
| Trap Health | 100 |
| Summons' Health | 50 |
| Special Effect 1 | กับดักจะล่องหนและคงกระพันหลังจากติดตั้งหนึ่งวินาที |
| Special Effect 2 | กำจัดสิ่งอัญเชิญเพื่อยุติสถานะตรึงอยู่กับที่ก่อนกำหนด |
| Special Effect 3 | เอลซ่าสามารถพุ่งตัวไปยังศัตรูที่กระตุ้นกับดักได้ |
| Max Dash Duration | 0.25s |
| Maximum Dash Speed | 60m/s |
| Maximum Dash Distance | 30m |
| Triggered Trap Damage | สร้างความเสียหาย 5 หน่วยทุก 0.2 วินาที คงอยู่ 1.2 วินาที |
| Maximum Select Distance | 30m |
| Maximum Immobilizing Duration | 1.2s |
| สุดยอดนักล่า |
|---|
|
| Key | Q |
| Casting | การพุ่งอัญเชิญ |
| Energy Cost | 3400 |
| Special Effect | Glartrox ไม่สามารถถูกโจมตีคริติคอลได้ ลากเป้าหมายได้สูงสุด 6 ตัว |
| Glartrox Health | 400 |
| Special Effect 1 | ศัตรูที่ถูก Glartrox จับจะไม่สามารถใช้ความสามารถของตนเองได้จนกว่ามันจะหยุดเคลื่อนที่ |
| Special Effect 2 | เอลซ่าสามารถเรียก Glartrox กลับมาได้ตลอดเวลา |
| Special Effect 3 | เมื่อ Glartrox ชนกับภูมิประเทศ กลับมา หรือถึงระยะเวลาการพุ่งตัวสูงสุด มันจะกัดอย่างดุเดือด สร้างความเสียหายมหาศาล หาก Glartrox ถูกกำจัด การกัดจะไม่ถูกกระตุ้น |
| Glartrox Bite Damage | 125 |
| Glartrox Seize Damage | 75 |
| Glartrox Movement Speed | 15m/s |
| Glartrox Maximum Dash Duration | ระยะเวลาสูงสุดสำหรับการพุ่งตัวและการกลับมาคือ 3.5 วินาทีต่อครั้ง |
ความสามารถทีมอัพ
| กระสุนบูมบ็อกซ์ของบลัดสโตน |
|---|
|
| Key | คลิกขวา |
| Anchor | เดดพูล |
| Team-Up | กล่องของเล่นข้ามมิติของคุณพูล |
| Partners | เจฟฟ์ ฉลามบก |
| Slow Effect | ลดความเร็วในการเคลื่อนที่ 35% เป็นเวลา 2 วินาที |
| Taunt Duration | 2s |
| Projectile Speed | 60m/s |
| Projectile Damage | โจมตีครั้งแรก: 80; โจมตีครั้งที่สอง: 40 |
| Second Hit Damage Over Time | 20/วินาที เป็นเวลา 2 วินาที |
| Damage/Healing Conversion Rate | 30% |
ชุดเสื้อผ้า
ฮีโร่ที่เกี่ยวข้อง